Habari Kimataifa

Full Speech ya Rais Kenyatta akiuponda Uamuzi wa Mahakama nchini Kenya

on

Rais Uhuru Kenyatta amesema kuwa mahakama ya Juu nchini Humo ina tatizo ambalo linahitaji kuchunguzwa kwa kiasi kikubwa.

Amesema hawezi kuelewa jinsi ilifikia hitimisho la kupoteza uchaguzi wake jana, kinyume na matakwa ya Wakenya ambao waliamka mapema asubuhi kufanya zoezi lao la kidemokrasia .

Ni kwa msingi huu kwamba alifunua kuwa, baada ya kuchaguliwa tena baada ya siku sitini ambazo zilitangazwa na majaji wa mahakama ya Juu, kazi yake ya kwanza itakuwa kurudia hukumu kwa lengo la kuweka mahakama katika njia sahihi.

Alilalamika kuwa mahakama imekuwa daima kwa uendeshaji mzuri wa serikali yake kwa kutumia vibaya maagizo ya mahakama. “Hatuwezi kukata tamaa kutoka kwa mahakama, tulishinda uchaguzi huu, Maraga na watu wake wanapaswa kujua hiyo, tunaheshimu sheria lakini sio wapumbavu,” alisema.

“Tutashughulikia maamuzi haya, Maraga na majaji watatu walikuwa na siku zao, tutaweza pia kuwa yetu,” alisema.

Alisema Mahakama Kuu ilikuwa na siku yake mahakamani, na Yubile pia itakuwa na nafasi yake hivi karibuni.

Rais alisema Jubilee ipo tayari kwa uchaguzi ujao, ambapo ametoa wito kwa tume huru ya uchaguzi na mipaka kwenda haraka na kutangaza tarehe. “Hatutakubali kuchukuliwa katika miduara, IEBC inasimamia uchaguzi wa wabunge wao (Nasa) na wakurugenzi.”

Ikiwa wanafikiria (IEBC) haina uwezo, viongozi wao waliochaguliwa wanapaswa kujiuzulu ili tujue wao ni wabaya, ” Alisema.

Wakati huo huo amewataka Wakenya kutanguliza suala la amani kama nchi inaandaa uchaguzi mwingine.

Rais alikuwa akizungumza katika Ikulu ya Nairobi ambapo alifanya mkutano na watendaji wa Jubilee na MCA.

Mkutano huu ulikuja siku moja baada ya Mahakama Kuu kukataa ushindi wa Rais Kenyatta.

About Habari360_1

Recommended for you

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *