Habari Kitaifa

PPRA yaendesha Mafunzo ya Sheria ya Manunuzi ya Umma kwa Watumishi Ofisi ya Waziri Mkuu

on

Mamlaka ya Usimamizi wa Manunuzi ya Umma (PPRA) imeendesha mafunzo ya Sheria ya Manunuzi ya Umma  ya mwaka 2011 na mabadiliko yake ya mwaka 2016 kwa Watumishi wa Ofisi ya Waziri Mkuu ili kuleta tija na uelewa zaidi kwa watumishi hao katika kutekeleza majukumu yao.

Mafunzo hayo yanalenga kuongeza uelewa wa sheria za manunuzi kwa watumishi wa Ofisi hiyo ambayo yanafanyika kwa siku nne kuanzia tarehe 6 hadi 9 Juni, 2018 katika Ukumbi wa Mikutano wa LAPF Jijini Dodoma.

Akizungumza wakati wa ufunguzi wa mafunzo hayo, Kaimu Mkurugenzi wa Kitengo cha Manunuzi Ofisi ya Waziri Mkuu Bi. Metrida Kaijage alieleza kuwa mafunzo hayo ya siku nne yanalenga kuongeza uelewa kwa Watendaji wa Ofisi hiyo ili kuhakikisha Sheria na Kanuni mbalimbali za manunuzi zinafundishwa ili kuendana na mabadiliko yanayojitokeza.

“Mafunzo haya ya Masuala ya manunuzi yachukuliwe kama chachu kwani waliofadhiri wameona yana tija ya kutupitisha katika sheria hizi za manunuzi ili watumishi wote tufanye kazi kwa kuzingatia sheria, miongozo na kanuni zilizopo,” alisisitiza Kaijage.

Naye Afisa Ugavi Ofisi ya Waziri Mkuu Bw. Benjamin Mdadi alieleza kuwa, uwepo wa mafunzo hayo utasaidia kuongeza uweledi katika kutekeleza kazi za kila siku hususan katika sheria mbalimbali za manunuzi pamoja na kanuni zake.

“Mafunzo haya yatatusaidia hasa katika kutekeleza majukumu yetu hususan haya ya manunuzi ya umma, kwani kumekuwa na mabadiliko ya mara kwa mara ya sheria za manunuzi, mfano sheria ya mwaka 2016 na kanuni zake,” amesema Bw. Mdadi.

Kwa upande wake, Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano wa Ofisi hiyo Bw. Augustino Tendwa aliwapongeza wawezeshaji kutoka PPRA kwa kushirikiana na Mradi wa Mpango wa Kuboresha Ukanda wa Nyanda za Juu Kusini (SAGCOT) ambao wamefadhili shughuli zote za uendeshaji mafunzo kwa watumishi wa Ofisi hiyo na kuwataka kuyaweka katika vitendo yale watayofundishwa na si vinginevyo.

“Kimsingi mafunzo ni mazuri na niwapongeze wafadhili wetu Mradi wa SAGCOT kwa kuona umuhimu wa kusaidia uendeshaji wa mafunzo na niwaombe watumishi wenzangu tuyafanyie kazi mambo yote tutayofundishwa yawe katika vitendo,”  alisisitiza Bw. Tendwa

About Habari360_TZA

Recommended for you

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *