Habari Kitaifa

Maliasili na Utalii yazindua Vyombo vya kusimamia Biashara ya Utalii

on

Wizara ya Maliasili na Utalii  imefanya uzinduzi wa vyombo vya kusimamia biashara ya utalii nchini katika Chuo cha Taifa cha  Utalii kilichopo jijini Dar es salaam, ambapo vyombo hivyo vimejumuisha kamati ya ushauri, Mamlaka ya rufaa pamoja na Bodi ya mamlaka ya leseni.

Akiongea leo katika uzinduzi huo Naibu Waziri wa Maliasili na Utalii Mhe. Japheth Hasunga amewapongeza wanakamati wote waliochaguliwa na kusema kuwa anaamini kuwa watafanya kazi kwa umoja na ushirikiano ili kuhakikisha kuwa sekta ya utalii inapiga hatua kusonga mbele.

Pia Naibu  Waziri Hasunga amesisitiza kuwa vyombo hivyo vya kusimamia biashara ni vyombo muhimu sana katika kuendeleza sekta ya utalii na wajumbe wa vyombo hivyo ni muhimu kwa kusimamia sekta ya utalii nchini.

“Ni vyombo muhimu sana katika kuendeleza sekta ya utalii na wajumbe wa vyombo hivi ni muhimu sana kwa kusimamia sekta ya utalii hapa nchini” amesema Hasunga.

Aidha, Hasunga ameiomba Bodi ya Leseni ya Utalii iliyochaguliwa kufanya kazi katika misingi mikuu mitatu ya utawala bora ambayo ni Uhuru, uwazi, usawa na uzalendo ili kuepukana na migongano na kutokuelewana nyakati za kazi.

“Nawaomba mfanye kazi katika misingi ya utawala bora Uhuru, usawa, Haki na uzalendo”amesema Hasunga.

Katika hatua nyingine, Naibu Waziri Hasunga amesema  kuwa sekta ya utalii ni sekta  inayochangia  kiasi kikubwa pato la Taifa  pia inasaidia upatikanaji wa fedha za kigeni kwa urahisi, hivyo amewaomba watanzania kuwa wazalendo kwa kuhamasisha uhifadhi wa mazingira pamoja na utamaduni wa mtanzania ili vivutio vizidi kuwepo kwani wasipotunza mazingira utalii hautaendelea kuwepo.

Pia amesema kuwa japo Tanzania ina vivutio vingi vya utalii bado mapato ni madogo ukilinganisha na vivutio vilivyopo hivyo ameeleza mikakati ya serikali kuwa imepanga kufikia watalii milioni mbili mpaka ifikapo mwaka 2020 ambapo jukumu hilo ni la kila Mtanzania.

“Mapato ni madogo ukilinganisha na vivutio vilivyopo na serikali tumepanga kufikia watalii milioni mbili ifikapo mwaka 2020 ni jukumu letu sote kuhakikisha tunafikia idadi hiyo. amesema Hasunga.

Pia ameisistiza Bodi ya leseni ya utalii kuhakikisha leseni za biashara zinatolewa kwa wakati na kwa kuzingatia kanuni, taratibu na sheria zilizopo.

“Mhakikishe leseni zinatolewa kwa wakati sahihi bila kucheleweshwa kwa kuzingatia kanuni, taratibu na sheria kama inavyosema”amesema Hasunga.

About Greyson Mushumbusi

Recommended for you

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *